Công đoàn Công ty In Tiến Bộ hỗ trợ con em đoàn viên gặp khó khăn trong học tập
Công đoàn

Công đoàn Công ty In Tiến Bộ hỗ trợ con em đoàn viên gặp khó khăn trong học tập

An Bình
Tác giả: An Bình
Hưởng ứng chương trình "Sóng và Máy tính cho em" do Thủ tướng Chính phủ phát động, Công đoàn Công ty In Tiến Bộ đã hỗ trợ một phần tiền cước thuê bao mạng internet cho con em đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn trong thời gian TP Hà Nội thực hiện các biện pháp cấp bách phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
Công đoàn Viên chức Việt Nam tặng quà cho NLĐ khó khăn tại Công ty In Tiến Bộ Công ty In Tiến Bộ tặng quà hỗ trợ NLĐ trong thời gian thực hiện giãn cách xã hội Đồng phục Công ty In Tiến Bộ: Thể hiện sự chuyên nghiệp và trách nhiệm
Công đoàn Công ty In Tiến Bộ hỗ trợ con em đoàn viên gặp khó khăn trong học tập
Ông Đoàn Đắc Trưởng (đứng giữa) trao tiền hỗ trợ cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn.

Ngày 1/10, tại trụ sở Công ty In Tiến Bộ (Cụm công nghiệp Ninh Hiệp, Gia Lâm), 20 đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn đang có con đi học trong thời gian thành phố áp dụng giãn cách được Công đoàn công ty hỗ trợ một phần tiền cước thuê bao mạng internet.

Phát biểu tại chương trình, ông Đoàn Đắc Trưởng, Phó Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Công ty In Tiến Bộ cho biết: "Công đoàn công ty luôn cố gắng sát cánh, đồng hành cùng đoàn viên, người lao động và gia đình bằng những hoạt động thiết thực, kịp thời. Hưởng ứng chương trình "Sóng và Máy tính cho em", Công đoàn công ty đã trực tiếp hỗ trợ tiền mặt cho 20 đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn đang có con đi học. Mặc dù số tiền hỗ trợ không đáng kể song phần nào đã động viên, chia sẻ đối với đoàn viên, người lao động để cùng họ vượt qua đại dịch".

Công đoàn Công ty In Tiến Bộ hỗ trợ con em đoàn viên gặp khó khăn trong học tập
Công đoàn công ty hỗ trợ thực phẩm cho người lao động trong thời gian thành phố áp dụng giãn cách xã hội.

Chị Phùng Thị Hân, công nhân Phân xưởng sách chia sẻ: "Dịch bệnh khiến việc học của con tôi bị gián đoạn. Cháu phải học trực tuyến ở nhà, cước phí internet cũng phát sinh thêm. Khoản hỗ trợ của Công đoàn tuy không nhiều nhưng khiến cho anh chị em công nhân thấy ấm lòng vì việc nhỏ, việc to đều có Công đoàn giúp đỡ".

Tình hình dịch bệnh diễn biến hết sức phức tạp, ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khoẻ, đời sống, kinh tế, chính trị, xã hội và các hoạt động của nhân dân trong đó có cán bộ, đoàn viên, người lao động Công ty In Tiến Bộ.

Từ đầu năm 2021 đến nay, Công đoàn công ty thường xuyên quan tâm chăm lo, hỗ trợ cho đoàn viên, người lao động bằng những hoạt động thiết thực như: Tặng quà Tết cho toàn thể cán bộ công nhân viên, người lao động; Trợ cấp khó khăn đột xuất cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán; Hỗ trợ một phần tiền vé xe ô tô cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn về quê ăn Tết; Tặng quà cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp Tháng Công nhân 1/5; Tặng quà bằng hiện vật cho toàn thể cán bộ công nhân viên, người lao động trong thời gian thành phố thực hiện giãn cách xã hội; Tặng khẩu trang y tế miễn phí cho toàn thể cán bộ công nhân viên, người lao động.

Công đoàn Công ty In Tiến Bộ hỗ trợ con em đoàn viên gặp khó khăn trong học tập
Đời sống cán bộ công nhân viên thường xuyên được Công đoàn công ty quan tâm, chăm sóc.

Hiện nay dịch bệnh Covid-19 diễn biến rất phức tạp, để chung tay cùng toàn xã hội sớm đẩy lùi dịch bệnh, mỗi cán bộ, đoàn viên, người lao động công ty đã, đang và sẽ tiếp tục thực hiện nghiêm các biện pháp phòng chống dịch tại nơi làm việc, nơi công cộng,... Đồng thời, thi đua hoàn thành nhiệm vụ sản xuất, kinh doanh được giao.

Công đoàn Viên chức Việt Nam tặng quà cho NLĐ khó khăn tại Công ty In Tiến Bộ Công đoàn Viên chức Việt Nam tặng quà cho NLĐ khó khăn tại Công ty In Tiến Bộ

Chiều ngày 1/9/2021, Công đoàn Viên chức Việt Nam đã kiểm tra công tác phòng chống dịch Covid-19 và tặng quà cho người lao động ...

Công ty In Tiến Bộ tặng quà hỗ trợ NLĐ trong thời gian thực hiện giãn cách xã hội Công ty In Tiến Bộ tặng quà hỗ trợ NLĐ trong thời gian thực hiện giãn cách xã hội

Để kịp thời động viên người lao động trong thời gian giãn cách xã hội, Công đoàn Công ty In Tiến Bộ đã hỗ trợ ...

"Tháng Công nhân, chúng tôi cảm ơn Công đoàn"

"Nhân dịp tháng Công nhân, lại thêm một năm nữa được nhận quà Công đoàn, chị chẳng biết nói gì hơn ngoài hai chữ cảm ...

Tin mới hơn

Cách xác định thời gian nghỉ dưỡng sức sau ốm đau, người lao động cần biết

Cách xác định thời gian nghỉ dưỡng sức sau ốm đau, người lao động cần biết

Nhiều người lao động cho rằng, chỉ cần nghỉ ốm đủ 30 ngày trong năm và từng phẫu thuật sẽ được nghỉ dưỡng sức, phục hồi sức khỏe tối đa 7 ngày. Tuy nhiên, theo quy định của Luật Bảo hiểm xã hội (BHXH) năm 2024 và văn bản hướng dẫn, việc xác định số ngày nghỉ dưỡng sức không căn cứ vào toàn bộ quá trình điều trị mà dựa trên lần nghỉ ốm cuối cùng trước khi nghỉ dưỡng sức.
Nghỉ ốm dài ngày, người lao động có còn được hưởng bảo hiểm y tế?

Nghỉ ốm dài ngày, người lao động có còn được hưởng bảo hiểm y tế?

Nhiều người lao động băn khoăn rằng khi nghỉ ốm dài ngày, doanh nghiệp báo giảm bảo hiểm xã hội (BHXH) trong thời gian nghỉ thì thẻ bảo hiểm y tế (BHYT) có còn giá trị sử dụng hay không. Đây là vấn đề liên quan trực tiếp đến quyền lợi khám, chữa bệnh của người lao động.
Phát huy vai trò lãnh đạo của tổ chức Đảng đối với hoạt động Công đoàn trong giai đoạn mới

Phát huy vai trò lãnh đạo của tổ chức Đảng đối với hoạt động Công đoàn trong giai đoạn mới

Trong tiến trình xây dựng thành phố Đà Nẵng trở thành trung tâm kinh tế - xã hội lớn của khu vực miền Trung, phát triển theo hướng hiện đại, thông minh và bền vững, đội ngũ công nhân, viên chức, người lao động tiếp tục giữ vai trò là lực lượng trực tiếp tạo ra của cải vật chất, thúc đẩy tăng trưởng và nâng cao năng lực cạnh tranh của địa phương.

Tin tức khác

Sức mạnh công đoàn từ sự đồng hành của doanh nghiệp

Sức mạnh công đoàn từ sự đồng hành của doanh nghiệp

Tại Công ty TNHH VLXD Phan Ngọc Anh, sức bật được tạo nên từ một nền tảng rất rõ: doanh nghiệp đồng hành với công đoàn, công đoàn bám sát người lao động, còn người lao động thì được chăm lo bằng những việc cụ thể, lâu dài và có chiều sâu. Chính sự gặp nhau ở tinh thần trách nhiệm ấy đã làm nên một tập thể công đoàn vững, một doanh nghiệp ổn định và một hình ảnh rất đẹp về sự gắn kết giữa lợi ích doanh nghiệp, quyền lợi người lao động và trách nhiệm với cộng đồng.
Công đoàn TKV đón nhận Huân chương Lao động hạng Ba (lần thứ hai)

Công đoàn TKV đón nhận Huân chương Lao động hạng Ba (lần thứ hai)

Chiều ngày 30.6, tại Hà Nội, Công đoàn Than - Khoáng sản Việt Nam (Công đoàn TKV) tổ chức Lễ kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập 1/7 (1996-2026), đón nhận Huân chương Lao động hạng Ba (lần thứ hai) và Chương trình “Vinh quang thợ mỏ - 2026”.
Sinh con thứ hai được nghỉ thai sản 7 tháng, mức hưởng tháng thứ 7 tính thế nào?

Sinh con thứ hai được nghỉ thai sản 7 tháng, mức hưởng tháng thứ 7 tính thế nào?

Từ ngày 1.7.2026, chính sách thai sản đối với lao động nữ sinh con thứ hai chính thức được áp dụng theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 14 Luật Dân số năm 2025 và khoản 1 Điều 2 Nghị định số 168/2026/NĐ-CP.
Giữ lửa niềm tin công đoàn trên hành trình đổi mới

Giữ lửa niềm tin công đoàn trên hành trình đổi mới

Suốt dọc dài tuyến đường sắt Bắc - Nam, biết bao người lao động đang âm thầm làm việc giữa đêm khuya, bám cầu, bám đường, giữ an toàn cho từng chuyến tàu. Đồng hành cùng họ, bên cạnh trách nhiệm chăm lo đời sống, tinh thần từ tổ chức Công đoàn còn là hành trình vun đắp niềm tin, khơi dậy khát vọng cống hiến và tinh thần đổi mới sáng tạo.
Từ những điều bình dị vì người lao động

Từ những điều bình dị vì người lao động

Giữa những dây chuyền sản xuất tại Công ty TNHH MTV U World Sports Việt Nam vận hành không ngừng nghỉ, hình ảnh chị Nguyễn Thị Ánh Ly, Chủ tịch Công đoàn cơ sở luôn tận tụy với công việc, gần gũi với công nhân lao động đã trở nên quen thuộc. Không chỉ là cầu nối giữa doanh nghiệp và người lao động, chị Ly còn là người bạn đồng hành, kịp thời sẻ chia và hỗ trợ đoàn viên trong những lúc khó khăn. Với sự tận tâm và trách nhiệm ấy, chị trở thành điểm tựa vững chắc, góp phần xây dựng môi trường làm việc hài hòa, ổn định và phát triển.
Công đoàn phường Điện Bàn chăm lo toàn diện cho nữ đoàn viên, người lao động

Công đoàn phường Điện Bàn chăm lo toàn diện cho nữ đoàn viên, người lao động

Với gần 70% lực lượng lao động là nữ, Công đoàn phường Điện Bàn (thuộc Liên đoàn Lao động TP Đà Nẵng) đã triển khai hàng loạt hoạt động thiết thực, chăm lo toàn diện từ vật chất, tinh thần đến kỹ năng sống cho các chị em, tạo động lực để người lao động yên tâm cống hiến.
Xem thêm